วันที่ 6 พฤษภาคม 2566 เวลา 07.30 น. นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาดพร้อมด้วยนางวิมลรัตน์ วิลัยกลาง หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล ร่วมพิธีเฉลิมฉลองวาระครบรอบ 100 ปี วันประสูติ สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ ณ วัดประชาคมาราม ตำบลทับสวาย อำเภอห้วยแถลง จังหวัดนครราชสีมา